14 ตอบกลับ

ไม่ได้ค่ะ ลองถามพยาบาลดูว่าขอบีบมะนาวผสมได้ไหมคะ เพราะของแม่กลืน100กรัมเหมือนกัน พยาบาลบอกให้เตรียมมะนาวไปด้วย ก็ช่วยได้นะคะ (ของแม่ รพ.สินแพทย์รามอินทรา) แต่ที่รพ.อื่น แม่ไม่รุ้ว่าเขาให้ผสมมะนาวได้ไหม ลองถามดูค่ะ

แม่กลืนน้ำตาล100gผ่านแล้วน๊ค่ะขอบคุณทุกการแนะนำมะนาวช่วยได้เยอะเลยแม่กินมะนาวไปนิดเดียวมันช่วยให้ไม่รู้อยากอาเจียนหรือเวียนหัวหน้ามืดเลยดีใจสุดๆ🥰🥰

โรงบาลที่เเม่บ้านนี้ไปกลืนเขาให้จิบได้นิดหน่อยนะเเม่ ถ้าวันหลังได้กลืนอีกเเนะนำเเม่เอามะนาวไปด้วยก็ได้นะ😂

แม่ว่าจะแอบจิบน้ำ🤣🤣 อาจจะช่วยไม่ให้แม่อวกได้

กลือแล้วห้ามจิบหรืออื่นๆคะ ต้องรอจนกว่าจัตรวจเสร็จ ถ้าอวกจะได้กลืนใหม่เรื่อยๆๆ

ของแม่ได้ใส่น้ำแข็งมั้ยคะ เราใส่น้ำแข็งกลืนง่ายอยู่จ้ารอให้เย็นซักพักอร่อยเลย

ไม่ได้ใส่เลยค่ะ

ของเรา หมอให้จิ๊บน้ำตามได้ค่ะ เพราะเคยกลืนแล้วอ้วก แต่ให้จิ๊บแค่นิดเดียว

ของแม่เคยกลืนแล้วอวกหมอว่าเลยพอมารอบนี้แม่ไม่กล้าบอกหมอเลยกลัวโดนว่าอีก

รพที่แม่ได้กลือคุณหมอบอกกินได้เเค่น้ำนะคะอย่างอื่นไม่ได้จ้า

ส่วนตัวของหนูโรงบาลรัฐให้จิบน้ำได้แค่อึกเล็กๆ อึกเดียวค่ะ

ของโรงพยาบาลที่ฝากกลืนแล้วให้ทานน้ำเปล่าได้อย่างเดียวค่ะ

บ้านนี้กลืน 4 ขวด หมอบอกจิบน้ได้ แต่พอได้กินก็เอาจนอิ่มคะ