25 ตอบกลับ

น่าจะเป็นเลือดเก่าค้างอยู่ จะออกมาตอนรอบเดือนถึงกำหนด ถ้าเลือดไม่สีแดงสดหรือออกติดต่อกันหลายวัน ไม่ต้องกังวล ของพี่ออกแบบนั้นหลายเดือน แต่หมอบอกว่าถ้าเลือดไม่สดก็สบายใจได้ ตอนนี้ตัวเล็กของพี่ 6 เดือนแล้วจ้า อ้อแอ้ และกำลังจะนั่งเองและทานข้าวบ้างละ ถ้าไม่สบายใจ ไปหาหมอนะคะ สู้ๆนะคะ ของขวัญที่ดีที่สุดกำลังจะมาแล้ว =)

นี่เลือดสดนะคะ แนะนำแปลกๆ

VIP Member

เราเป็นตอน2เดือนค่ะ แต่เลือดเป็นสีน้ำตาลไม่ได้แดงสดไปหาหมอ หมอบอกว่าเป็นเลือดตกค้างที่เกิดจากการฝังตัวของตัวอ่อนค่ะ แต่ถ้าเลือดมีสีสดหมอบอกให้ไปพบหมอเพราะเสี่ยงครรภ์เป็นพิษแล้วก็จะทำให้เราแท้งเบบี๋ถ้าไปหาหมอไม่ทันค่ะ

VIP Member

รอดูอาการเมื่อวานนี้ทั้งวันไม่มีเลือดออกอีกเลยค่ะ วันนี้ก็ไม่มีเลือด งงเหมือนกันเลือดมาจากไหน ออกแค่ที่เห็นในรูปแล้วก็ไม่มีอีกเลยค่ะ

หาหมอเลยค่ะ

ไปหาคุณหมอนะคะ คุณหมอจะให้ยา และแนะนำวิธีดูแลตัวเอง พยายามอย่านั่งรถเดินทางไกล ถือของหนัก หรือทำงานหนักทุกอย่าง อย่านั่งพื้นด้วยค่ะ

บ้านนี้ก็เพิ่งออกจาก รพ.ค่ะแม่ เพราะเลือดออกแบบนี้แหละ ไม่ปวดท้ง หมอซาวด์พบรกเกาะต่ำค่ะ แอดมิด 3 วัน เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด

ขอบคุณมากๆนะค่ะ😊

VIP Member

ขอบคุณทุกคอมเม้นนะคะ วันนี้ไปหาหมอมาแล้วมาสรุป ปัสสาวะติดเชื้อคะหมอเลยได้ยาแก้อักเสบมากิน สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ🥰

รีบไปหาหมอเถอะค่ะอันตราย ถ้ามีเลือดออกนี่คือเสี่ยงทุกคนทางที่ดีหาหมอค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ ตอน 26w คุณหมอให้นอนพัก 1 สัปดาห์ สาเหตุเกิดจากรกเกาะต่ำคะ

ระวังนะแม่ บ้านนี้เป็นตอน37+5week อีกวันนึงคลอดเลยค่ะ

ถ้าไม่แน่ใจว่าออกจากช่องคลอดรึป่าว ควรไปหาหมอค่ะ