7 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นซีดค่ะ ตอนเเม่ของเราท้องเเม่ก็เป็นซีดเลยทำให้เราเลือดจาง พอโตมาเราเลือดกำเดาไหลบ่อย ตัวเหลือง มือซีด พอเราท้องเราก็เป็นซีด คุณหมอให้ยาบำรุงเลือด ธาตุเหล็กมาให้ทาน คุณเเม่หมั่นทานยานะคะเพื่อตัวเล็กค่ะ❤️

TapFluencer

ทานโฟลิคนะคะ หมั่นทานทุกวัน ช่วยบำรุงเลือด ก่อนท้องเลือดจางค่ะ พอตั้งใจจะท้องทานเป็นประจำตอนท้องค่าเลือดดีมากเลยค่ะ

บ้านนี้ก็ซีดค่ะหมอให้เน้นกินผักใบเขียวตับให้มากขึ่นค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นคะกังวลยุเหมือนกัน

เป็นเหมือนกันคะบ้านนี้กลัวๆยุ

VIP Member

ทานอาหารที่มีธาตุเหล็กค่ะ

ไม่อันตรายค่ะ