14 ตอบกลับ

เราก็มีเลือดออกคะ พอเข้า7วีค ก็มีมาตลอดสีน้ำตาลแต่ไม่ปวดท้องนะคะ ตอนนี้8วีค ก็ยังมีออกบางวันกระปิดกระปอย แต่เราฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์คะ

ของหนูใหลตั้งเเต่เช้าถึงตอนนี้ยังไม่หยุดเรยค่ะ😭

ตั้งครรภ์ไม่ควรมีเลือดออก รียไปหาหมอเลยค่ะ เรามีเลือดออกตอน 9 weeks ต้องให้ยากันแท้ง และนอนพัก 2 อาทิตย์เลย

หาหมอนะค่ะ. ตอนนี้เราก่เป็น ออกตั้งแต่5วีค ตอนนี้4เดือนยังออกอยู่ค่ะ. ฉีดยากันแท้งไป2รอบ ได้แต่นอนนิ่งๆค่ะ

เลือดออก ตอนท้องควรดื่มน้ำเยอะไป น้องขยายตัวเลยทำให้ตัวของเราแปรปรวน ย้ำว่า น้ำวันละ3-4ลิตรค่ะ

แบบนั้นแระค่ะ ร่างกายขาดน้ำ และการพักผ่อน ควรพักผ่อน 8-9ชั่วโมง ดื่มน้ำมากไป เดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ

เลือดออกตอนกี่วีคค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดนะคะแม่ ไปปรึกษาหมอเลยนะคะ

ถ้ายังท้องไตรมาสแรกอยู่หาหมอเลยค่ะเสี่ยงแท้งคุกคามได้

คนตั้งครรภ์ไม่ควรมีเลือดออกค่ะ ปรึกษาหมอดีที่สุดค่ะ

เลือดออกอันตรายค่ะ รีบไปหาหมอด่วนเลยค่ะ

เสี่ยงแท้งคุกคามค่ะแม่รีบหาหมอด่วนจร้า

ไปคลินิคหรือโรงบาลคะ ที่อ่านมาคือถ้าเราตั้งครรภ์ไม่ควรมีเลือดออกเลยแม้แต่นิดเดียว

เสี่ยงแท้งค่ะ ไปหาหมอค่ะ