ทำไมการเลี้ยงลูกแบบสมัยใหม่ถึงเหนื่อยกับคนรอบข้างคะ

เลี้ยงลูกไม่เหนื่อยเท่าตอบคำถามคนรอบข้าง บ้านนี้เลี้ยงตามหมอ เลี้ยงแบบสมัยใหม่แต่โดนขัดไปหมดทุกอย่าง ตัดสินใจอะไรให้ลูกไม่ได้เลย เลี้ยงแบบสมัยใหม่เท่ากับคนโง่ เอาแต่บังคับให้เลี้ยงแบบโบราณ ป้อนน้ำ ป้อนกล้วย กินรากไม้ต้ม เอายาลมทากระหม่อม อาบน้ำวันละ 3-5 รอบ ตั้งแต่อายุไม่ถึงเดือน หมอที่ดีคือหมอผี ยาที่ดีคือยาผีบอก ลูกเป็นโคลิก ร้องไห้กลางคืน แม่พยายามอธิบาย ก็ไม่ฟัง ไม่เคยเห็น คนโบราณไม่ได้เลี้ยงแบบนี้ จะให้ไปหาหมอผีอย่างเดียว หมอผีช่วยได้ เหนื่อย จะบ้าตาย #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

16 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้าอาศัยอยู่ด้วยกันอาจจะหลีกเลี่ยงยากค่ะ บ้านนี้ขนาดอยู่คนละที่ เวลาเราไม่ได้ทำตามที่แนะนำโทรคอลหาทีไรก็บ่นทุกครั้ง😅 เราก็เถียงเก่งซะด้วย😆

เราโดนว่า ว่าเลี้ยงลูกแบบผิดๆด้วยซ้ำ เพราะเราอุ้มลูก บอกลูกจะติดมือ

😢😢😢

สู้ๆค่ะแม่ เลี้ยงแบบที่เราสบายใจและลูกเราเเข็งเเรงแค่นั้นก็พอแล้วค่ะ

ใช่ค่ะ คนอื่นพูดไปเรื่อย

เลี้ยงในแบบของเราเลยค่ะ ยุคสมัยมันเปลี่ยนแล้ว ใครจะยังไงชั่งเค้าเลยค่ะ

เราไม่สนใจคำพูดคนอื่นเลยค่ะ พูดเยอะเราทำหูทวนลมเลย

เอาตัวเองออกมาค่ะแม่ถ้าอยู่แล้วปวดหัว

วีนแบบฉ่ำไปหลายรอบมากค่ะ ความแม่ลูกอ่อนที่เหนื่อยอยู่แล้ว ยังต้องมาเจอแบบนี้อีก ไล่ก็แล้ว เดินหนีก็แล้ว ยังไม่วายที่จะอวดความรู้สมัยโบราณ ท้อมากๆ