17 ตอบกลับ

กำลังตั้งครรคะ ประมาน5เดือน แต่เรามีความเครียดมาก จะมีผลกระทบอะไรกับลูกม่กน้อยแค่ไหนคะ คุนแม่ๆพอมีข้อคิดดีๆให้เราปรับใช้ในชีวิตประจำวันไหมคะ #คุนแม่เลี้ยงเดี่ยว

แม่บ้านนี้เลยมา6 วันคะ สรุปหมอให้ยาเร่งคลอด แต่ปากมดลูกไม่เปิดเลยได้ผ่าคะ พึ่งป่าเมื่อวันที่31 ตุลาคมคะ

เหมือนกันเลยมา1วันแล้วแต่เรามีน้ำใส่ๆสีน้ำตาลออกมาไมมากเป็นอะไรไม ท้องแรกตอนนี้กังวนมากค่ะ

เรา 40+3 ไปหาหมอ โดนเร่งคลอดวันรุ่งขึ้น ปากมดลูกไม่เปิด ได้ผ่าคลอด 40+4 ค่ะ

บ้านนี้41+3ค่ะ น้องแข็งดีค่ะตอนนี้ได้ 1เดือน13วันแล้วร่ะ

หลายบ้านจ้า ได้ถึง 42 วีคค่ะ ปรึกษาหมอเร่งคลอดได้จ้า

ปรึกษาหมอดูนะคะ อายุครรภ์แก่มาก กลัวรกจะเสื่อมค่ะ

คุณแม่จำวันประจำเดือนมาครั้งสุดท้ายแม่นมั้ยค่ะ?

ครบ40wพรุ่งนี้ค่ะคุนแม่ไม่มีอาการอะไรเลยหรอคะ

บ้านนี้เลยมา1วัน ตอนนี้อยากแตกมากๆแล้วค่ะ