ทะเลาะกับแฟนแล้วเขาบอกถ้าเราเลิกกับเขาเขาจะไม่เอาลูก

เรื่องเกิดจากเขาติดการพนันและเอาเงินไปทุ่มกับการพนันจนหมด งานที่ทำอยู่ก็ออก หายืมคนอื่นไปทั่ว จนเราทนไม่ไหว ทั้งไม่ให้เงินมาซื้อนมซื้อไรกินเลย ตอนนี้เราอยู่บ้านตัวเอง เราทนไม่ไหวเราเลยบอกเลิกเขา เขาบอกถ้าเราเลิกเขาจะไม่เอาลูกไม่ส่งเสีย แถมบอกว่าให้ไปเอาออกชีวิตจะได้อิสระทั้งคู่ แต่เราไม่คิดจะเอาลูกออกเลยเพราะเขาไม่ใช่ความผิดพลาด แต่ลูกแค่พลาดที่เจอพ่อแบบนี้ แต่ตัวเราเองไม่ได้ทำงานเพราะอายุแค่17ยังสมัครงานที่ไหนไม่ได้ แต่ไม่อยากทนอยู่แล้ว เราเลือกเดินออกมามันคือทางออกที่ดีใช่ไหมคะ คือช่วงนี้คิดมากและเครียดเรื่องเขาทุกวันจนเหนื่อยมากกลัวลงลูกด้วยเป็นห่วงลูก เราเลือกถูกแล้วใช่ไหมคะ😔#ขอกำลังใจคุณเเม่เลี้ยงเดี่ยวหน่อยค่ะ

2 ตอบกลับ

Super Mum

ส่วนตัวคิดว่าแม่ทำถูกต้องแล้วนะคะ ถ้าคนมันคิดได้ เขาคงไม่พูดและทำตัวแบบนั้น ตัดคนไร้ความเป็นผู้นำและความรับผิดชอบแบบนี้ออกไป ชีวิตอิสระขึ้นเยอะค่ะแม่ สู้ๆ ไม่มีพ่อแย่ๆ ดีกว่ามีแต่ไม่ได้เรื่องนะคะ ในอนาคตถ้าเขาไม่เปลี่ยนตัวเองก็ต้องมาอดทนอีก เผลอๆอาจจะมาลงที่ลูกด้วย

ขอบคุณมากๆค่ะ❤️

VIP Member

ปล่อยเขาไปเลยค่ะ เรื่องส่งเสียถ้าเขาไม่รับผิดชอบสามารถฟ้องค่าเลี้ยงดูได้ค่ะ😊

ขอบคุณนะคะ❤️