จะมาเล่าประสบการณ์คะ

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันที่1ก.ย หมอนัดปกติ พอตรวจอะไรเสร็จแล้ว ก็กลับ ระหว่างทางกลับ ก็มีรถจักรยานยนต์เลี้ยวตัดหน้ารถเรา ทำให้เราล้มท้องกระแทกคนขี่แล้วลงมากระแทกถนนอีกครั้ง ซึ่งในหัวสมองตอนนั้นเป็นห่วงลูกมาก เจ็บท้องท้องเริ่มแข็ง ก็รอรถโรงบาลมารับ ถึงโรงบาลก็พบเลือดออก ปากมดลูกเปิด2เซน รอดูอาการ หมอให้งดน้ำงดอาหาร ซึ่งเรากินแค่ข้าวเช้าของวันที่1ตอน7โมงมื้อเดียว วันที่สองเวลา4โมงเย็นหมอทำการเจาะน้ำคล้ำ ซึ่งหมอได้ระบุว่า ถ้า6โมงเย็นปากมดลูกไม่เปิดเพิ่ม หมอต้องผ่านะ พอเวลา5โมงครึ่งเราเริ่มเจ็บท้อง เจ็บจริง เจ็บจนไข้เราขึ้นเหมือนจะเป็นลมคือหน้าเราซีดไปหมด เนื่องจากเราไม่ได้กินข้าวเพราะโดนงดน้ำงดอาหาร แต่เราก็สู้คะเพื่อลูก สรุปเราคลอดเองคลอดธรรมชาติ คลอดวันที่2 เวลา 18:45 #ในความโชคร้ายของเราก็ยังมีความโชคดี ที่น้องไม่เป็นอะไรคลอดออกมาสมบูรณ์คะ น้ำหนัก 2780 เพศชาย ผมชื่อด.ช.ชีวานนท์ วังจันทร์ ชื่อเล่น โจเซฟ ครับ