แม่ติดโควิดผ่าคลอดด

เรื่องนานแล้วนะคะตอนนี้สงสัยนิดหน่อย ตอนไปคลอดหมอตรวจเจอว่าติดโควิดเลยให้ผ่าคลอด พอผ่าเสร็จ พักอยู่ห้องพิเศษ1วัน คุณหมอนำลูกมาให้ ถามคุณหมอน้องจะไม่ตอดเชื้อหรอ หมอตอบว่าเด็กเขามีภูมิคุ้มกันอยู่แล้ว ให้อยู่กับเราเราเลี้ยงเอง(ไม่ให้กินนมเราจนกว่าจะทานยาต้านหมด)แค่จนออกจาก รพ.3วัน ก่อนออกเราตรวจพบว่าผลไม่ติดโควิจ(พยาบาลบอกจริง5วันเชื้อก็ตายแล้ว)#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #วันแม่2565 #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #โควิคเป็นเหตุ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ