8 ตอบกลับ

เปิด 2 เซ็นมา 3 วัน วันที่4 ไปตรวจ เปิดเป็น3 เซ็น มีมูกใสออก2 วัน อีกวันมา มีมูกใสปนน้ำตาล ไม่มีอาการปวดท้องเลยค่ะ 39+2 สัปดาห์ เเต่ปวดร้าวลงขา เวลาท้องแข็งปวดเอวมาก อยากคลอดเเล้ว😔

สู้ๆนะคะคุณแม่

Super Mum

เราโดนเจาะน้ำคร่ำตอน 15.30 นอนปวดมาก ทรมานมากๆๆๆ คลอดตอน ยิ่งลูกดิ้นแล้วไม่มีน้ำคร่ำยิ่งทรมานค่ะ สุดๆๆ 19.17น.

เปิด1เซนได้15วันแล้วค่ะ ไม่มีท่าทีว่าจะคลอดเลยค่ะตอนนี้ก็ 40+3สัปดาห์แล้ว ยังไม่เปิดเพิ่มเลย

บ้านนี้ก็โดนค่ะนัดพรุ่งนี้แต่ตอนนี้มีอาการปวดท้องเริ่มถี่อาจจะเเตกก่อน

โดนเร่งนี่สุดมากค่ะ ทรมานมากกว่าจะออก🤣

แอบกลัวนิดๆค่ะ🤣

เร่งคลอดสุดๆค่ะ ทรมานมาก

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่