8 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้37+3 คลอดแล้วค่ะ (ท้องแรก) ก่อนมีน้ำเดินจะมีท้องแข็งถี่ มูกใสออกเยอะปวดเชิงกรานกว่าปกติ มีน้ำเล็ดทุกเช้า2-3วัน(ไม่ไหลตลอด) จนตี5วันที่15 น้ำเดินออกมาเลยค่ะ แม่มั่นสังเกตอาการเอานะคะ💕

รอดูอาการสัก3-4วันนะคะ บ้านนี้ไม่ทันตั้งตัวเลยค่ะ

ถ้ารอให้เจ็บท้องถี่ๆ ค่อนไปหาหมอก็ได้อยู่ใช่ไหมค่ะ เพราะเมื่อเช้ามีน้ำใสใสไหลออกมานิดหน่อย เเต่ไม่น่าจะใช่น้ำคร่ำเพราะมีกลิ่นด้วย

กำหนดที่หมอบอกเป็นแค่การนับทางการแพทย์เฉยๆค่ะ 40w ตอนนี้สามารถคลอดได้แล้วไม่ถือว่าคลอดก่อนกำหนด

37 w+ แล้ว ไม่ถือว่าก่อนกำหนดแล้วค่ะ เตรียมตัวรอเจ้าตัวเล็กเลย 🥰

37วีคก็คือพร้อมคลอดแล้วค่ะ ไม่ใช่คลอดก่อนกำหนด

ถ้า37วีคน้ำหนักน้อง2500+ไม่ถือว่าคลอดก่อนกำหนดนะคะ

37+1ไม่คลอดก่อนกำหนดน่ะค่ะแม่ คลอดได้เลยจ้า

37ไม่คลอดก่อนจ้าครบสามารถคลอดได้เลย