11 ตอบกลับ

ของหนูตรวจตอนไปฝากครรภ์เลยค่ะ 17 w ตอนที่ไปฝาก เพราะเขาจะถามว่าทางครอบครัวเราและแฟนมีใครเป็นเบาหวานหรือความดันไรพวกนี้ไหม ถ้าเราบอกว่ามี เขาก็จะตรวจให้เราเลยค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกตรวจตอน 12 week ค่ะ แต่ตอนนี้ท้องสอง หมอนัดตรวจสิ้นเดือนพ.ย.นี้ แอบกังวลหน่อยๆ เพราะท้องสองได้ลส.ทานของหวาน น้ำหวานเก่ง

ท้องแรก 8 วีคค่ะ เพราะที่บ้านมีแม่เป็น กลืนน้ำตาล 100 กรัม สรุปเป็นเบาหวานตอนท้อง

เราได้ตรวจตอน13w 24w และ28wค่ะ ถ้าไม่ได้มีความเสี่ยงบางคนก็ไม่ได้ตรวจค่ะ

เราว่าไม่ได้ตรวจทุกคนนะคะถ้าคนมีความเสี่ยงหมอถึงจะตรวจคะ

ท้องแรกไม่ได้ตรวจค่ะ ท้องสอง ได้ตรวจตอน 23วีค 100กรัม ปกติค่ะ

บ้านนี้ได้ตรวจตอน7วีคค่ะ เพราะมีความเสี่ยงค่ะ

บ้านนี้นัดตรวจวันที่30 นี้คะ เข้า26w พอดีคะแม่

บ้านนี้ก็ยังไม่ได้ตรวจค่ะ ตอนนี้23 วีคแล้ว

27+4 ยังไม่ได้ตรวจเหมือนกันค่ะ