6 ตอบกลับ

กากน้ำนมค่ะน้องที่บ้านเป็นแต่ตอนนี้หายแล้วค่ะใช้ยาตัวนี้ค่ะใช้ดีค่ะท่าใด้ทุกส่วนของร่างกายทาหน้าใด้ด้วยค่ะไม่สตรีลอยใช้ใด้ตั่งแต่แลกเกิดเลยค่ะ

ถ้าเป็นผื่นที่หน้าให้ได้มั้ยคะ เป็นเหมือนเม็ดสิวคะ

น่าจะเกิดอาการแพ้นะคะ แม่ต้องสังเกตว่าน้องทานอะไร ใช้อะไร แล้วไป ปรึกษาคุณหมอเลยคะ

บ้านนี้ขึ้นผื่นเพราะน้องแพ้มหาหิงค์ค่ะ แม่ลองสังเกตครีมที่ใช้ หรือ นมที่กินดูนะคะ

เหมือนน้องจะแพ้อะไรสักอย่าง สาเหตุคุณแม่ต้องค่อยสังเกต ไปหาหมอดีกว่าคุณแม่

ที่บ้านมีแมวไหมค่ะคุณแม่ เหมือนเชื้อราแมวเลย ขอให้หายไวๆนะค่ะ

น้องที่บ้านเป็นค่ะคนเขาเรียกว่ากากน้ำนมค่ะ