ผ่าคลอดน้อง14วันมีสต้อกน้ำนม30+

เริ่มจากทีละ2ออนซ์ แล้วมา3 มา4 ท้องสองค่ะ เจอกับปัญหาหัวนมแตก นมแข็งเป็นดัน ปั้มได้ข้างซ้ายข้างเดียวค่ะ ย้ำนะคะว่าข้างซ้ายข้างเดียวจริงๆที่อยู่ในตู้นี่คือจากข้างซ้ายหมดเลยค่ะ ดูในรูปอาจจะมีน้อย เพราะเอาให้น้องกินไปบ้างแล้วในช่วงที่หัวนมแตก ข้างเดียวปั้มได้10ออนซ์+ค่ะ ตอนนี้กลับมาในสภาพปกติค่ะเพราะอีแม่เอาน้ำนมตัวเองเนี่ยแหละทาวนไปป้ายวนไป มันทำให้แผลสมานกันขึ้น และให้น้องเข้าเต้าอย่างถูกวิธี เคล็ดลับน้ำนมแม่ไม่มีจริงๆค่ะ กินน้ำเยอะๆไม่เครียด รีแลกซ์สุดๆ เวลาปั้มนมหาอะไรดูเพลินๆฟังเพลินๆน้ำนมไหลดีมากค่ะ ?

1 ตอบกลับ

ดีจังค่ะ นี่พยายามเอาลูกเข้าเต้า น้องชอบบร้หัวนมเจ้บมากค่ะ

เข้าใจแม่เลยค่ะ แม่พยายามให้น้องกินนมให้ถูกวิธีมันจะไม่เจ็บค่ะ นี่ปรับให้น้องกินให้ถูกวิธีค่ะไม่งั้นลำบากเราถ้าหัวนมแตก คือทรมานมากกกแม่