3 ตอบกลับ

ถ้าแพ้ท้องไตรมาสแรก กินแต่โฟลิคและวิตามินบี 6 ได้ค่ะ ธาตุเหล็กและแคลเซียมทำให้อาเจียน สามารถรอให้อาการแพ้ท้องดีขึ้นแล้วค่อยเริ่มแคลเซียมและธาตุเหล็ก แคลเซียมและธาตุเหล็กไม่กินพร้อมกันค่ะ แยกมื้อกิน

แนะนำเปลี่ยนเวลาการทานยาค่ะ เปลี่ยนไปกินตอนก่อนนอนจะลดอาการแพ้ท้องได้มากค่ะ เราก็เคยเป็นเหมือนกัน หมอที่คลีนิกแนะนำลองทำดูนะคะ

Super Mum

ควรทานหลังอาหารค่ะ ตามขั้นตอนการกินยาที่หมอสั่ง พยายามทานหน่อยนะคะ นิดนึงก็ถือว่าทานค่ะ แต่น้องก็ได้สารอาหารน้อย

ทานข้าวได้นิดเดียวพอกินยาไปอ้วกขมๆออกมาค่ะ