5 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นค่ะเเม่ซาวด์ตอน5เดือนเเค่ดูว่าเด็กตัวใหญ่มั้ย เเล้วก็มาอีกทีตอน8เดือนซาวด์ดูเพศลูกเเล้วเขาก็ไม่บอก นน ลูกเลยค่ะ ของเรา รพรัฐ เป็นเเบบนี้จริงๆค่ะเเอบเศร้านานๆทีจะได้ซาวด์🥹

ใบอันตร้าซาวใม่มีบอกน้ำหนักเลยค่ะ ไม่งั้นก็หาดูเองก็รู้น้ำหนักน้องแล้วค่ะแม่

ปกติค่ะ ได้ซาวด์แค่ครั้งเดียวแล้วนัดซาวด์อีกทีตอน1เดือนก่อนคลอด แต่เพศรู้ตั้งแต่ครั้งแรกที่ซาวด์เลย บ้านนี้ใช้วิธีไปคลินิกค่ะเสียเงินบ่อยหน่อยแต่สบายใจ

โรงพยาบาลรัฐเหรอคะ ถ้าโรงพยาบาลรัฐเราก็เป็นเหมือนกันซาวด์ตอน5เดือนขนาดตัวปกติ แล้วก็ดูเพศหลังจากนั้นก็ไม่เคยซาวด์อีกเลย

ฝากรพ.รัฐได้ซาวตั้งแต่ไปฝากครรภ์ครั้งแรก9weekปัจจุบันหมอนัดทุกครั้งซาวให้ทุกครั้งค่ะตอนนี้30week

บ้านนี้ฝากโรงบาลรัฐ หมอที่ฝากครรภ์ด้วยใจดี ได้ซาวด์ทุกครั้งที่ไปฝากครรภ์เลย