รู้สึกเหนื่อยใจมากเลยค่ะ

เราให้ลูกกินนมเราค่ะ และในช่วงหกเดือนแรกคุณหมอบอกว่าให้กินนมแม่อย่างเดียวไม่ต้องกินน้ำ แต่คนรอบข้างมักจะมาบ่นหรือมาตั้งคำถามว่าทำไมไม่ให้ลูกกินน้ำ คนแต่ก่อนเลี้ยงลูกก็กินน้ำไม่เห็นเป็นอะไรเลย รู้สึกเบื่อๆเซ็งๆมากเลยค่ะ ยิ่งตอนนี้ลูกถ่ายวันละครั้งหรือสองวันครั้งบางวันก็มีร้องไห้เพราะปวดท้อง แต่พอถ่ายออกมาสีอึก็ปกติดีและก็ถ่ายเยอะ แม่สามีก็ชอบมาถามว่าไม่ให้ลูกกินน้ำเหรอเรายืนเสียงแข็งเลยว่าไม่ และพอมีคนมาเยี่ยมหลานก็คอยไปพูดกะเขาว่าเราให้ลูกกินแต่นมอย่างเดียวไม่ให้กินน้ำ รู้สึกรำคานมากและเหนื่อยใจมากเลยค่ะ

1 ตอบกลับ

Super Mum

พาไปฟังหมอพูดเลยค่ะ