ปกติแล้วหากโดนระงับคลอดมาจะใช้เวลานานไหมคะกว่าจะคลอด

เราโดนฉีดยาระงับคลอดมาช่วง34w และมีอาการท้องแข็งถี่อีกตอน 36wกว่าๆ นอนรพ.3คืน มา2 รอบ แต่ไม่มีอาการอื่นเลยนอกจากท้องแข็งถี่ทุกๆ3 น. ยันตอนนี้กำลังจะ38w แล้ว น้องเงียบมากค่ะไม่มีท่าทีเลยและไม่มีอาการท้องแข็งถี่ด้วยค่ะแต่น้องสะอึกบ่อยมาก อยากทราบว่าแม่ๆคนไหน ที่โดนยาระงับ+ปอดเด็ก 4เข็ม และมีอาการคลอดช่วงกี่สัปดาห์ถัดมาคะ#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ