9 ตอบกลับ

ทางนี้คุณพ่อเป็นพาหะเช่นกันค่ะ หมอบอกคุณแม่ไม่เป็นลูกก็จะไม่มีความเสี่ยงไม่ต้องตรวจธาลัสซีเมีย แต่กรณีคุณแม่ต้องถามหมอและปรึกษาหมอให้แน่ชัดนะคะ ถามทุกอย่างที่สงสัย เพื่อเข้าตัวน้อยนะคะ

หมอบอกรอผลอย่างเดียวค่ะ ภาวนาให้ตัวเล็กปลอดภัย ขอบคุณค่ะ

เราก็เป็นพาหะทั้งคู่ค่ะแม่ เจาะเลือดรอบสอง เลือดดีแล้วค่ะ เพราะกินยา กินตับ อาหาร ตอนนี้เราท้องได้ 7 เดือนแล้วค่ะ

ขอบคุณนะคะคุณแม่ แข็งแรงๆนะคะ☺️

อยู่ที่ชนิดของพาหะค่ะ บ้านนี้ตรวจเจอพาหะทั้งพ่อและแม่ ตอนนี้น้อง 2 เดือนแล้ว ปกติดีค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ☺️

เพื่อนเราเป็นพาหะทั้งคู่ค่ะ ลูกออกมาปกติ แข็งแรงดี จน 2 ขวบแล้ว ไม่ป่วยเลยค่ะ

ขอบคุณมากเลยนะคะ🤍

TapFluencer

เราก็เป็นพาหะทั้งคู่ค่ะ พอเจาะเลือดอีกรอบก็ปกติดี ไม่เป็นอะไรหรอกค่ะแม่

ขอบคุณมากเลยนะคะ🤍⭐️

บ้านนี้ก็เป็นทั้งคู่ค่ะคนละชนิดไม่ร้ายแรงลูก2แล้วน้องปกติดีทั้งคู่ค่ะ

ขอให้เป็นแบบนั้นนะคะ ขอบคุณค่ะ

ของเราสามีเป็นพาหะ เราเป็นเลือดจาง ส่งผลตรวจเลือดแล้วออกมาปกติดีค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ของเราก็พาหะทั้งคู่ค่ะแต่ตรวจเจอคนละชนิดลูกจึงเปนแค่พาหะค่ะ

ขอบคุณมากเลยนะคะ

อยู่ที่ชนิดและความเข้ากันของพาหะค่ะ

ขอบคุณนะคะ