53 ตอบกลับ

ท้องคนแรกก็เชื่อตามโบราณค่ะ ไม่ได้ซื้อและเตรียมอะไรไว้เลยกะว่าจะซื้อตอนใกล้คลอด สรุปน้องคลอดก่อนกำหนด34W ตอนนี้ท้องสองค่ะ31W เริ่มทยอยซื้อไว้แล้วค่ะ เผื่อท้องโตกว่านี้เดินลำบาก เลือกซื้อเท่าที่จำเป็นไปคลอดได้ก่อนค่ะ หลังคลอดแล้วค่อยซื้อเพิ่มได้ค่ะ

VIP Member

รุ้เพศก็เริ่มเตรียมแล้วค่ะ แล้วตอนนี้เข้า 8 เดือนรู้สึกคิดไม่ผิดเลยที่เตรียมไว้ก่อน เพราะต้องซักต้องจัดหลายอย่างรู้สึกเหนื่อยมาก แถมเริ่มมีอาการท้องแข็ง หมอให้งดเดิน งดกิจกรรมหนัก

เตรียมความพร้อมไว้ดีที่สุดค่ะ มีเวลาเลือกเยอะดีกว่าซื้อแบบรีบๆเราเริ่มทะยอยซื้อตั้งแต่รุ้ว่าท้องจนตอนนี้ก้อ30วีคแล้วเหมือนกันค่ะ

ถ้าคุณแม่​กังวลก็ซื้อไว้เป็นบางส่วนก็ได้ค่ะที่จำเป็นตอนไปคลอดจริงๆอ่ะค่ะ​ หลังคลอดเสร็จ​ออกจากโรงพยาบาล​ค่อยถยอยซื้อให้ครบ

VIP Member

รู้เพศลูกปุ๊บก็เริ่มรัวนิ้ว ช้อปออนไลน์เลยจ้า เตรียมไว้ล่วงหน้าดีกว่าค่ะ เรามีเวลาและยังไม่อุ้ยอ้ายจะซักจะหยิบสะดวกกว่าค่ะ

ซื้อเตรียมไว้ เอาที่เราสะดวกดีกว่าค่ะแม่ เพราะต้องซักทำความสะอาดก่อนด้วย แล้วกว่าจะตามหาของแต่ละอย่างครบ ใช้เวลามากๆเลย

เราเริ่มซื้อตั้งแต่ท้องได้4เดือน เพราะท้องใหญ่คงเดินลำบาก จนมีครบทุกอย่างหมดแล้วตอนนี้เหลือแค่รอคลอดอย่างเดียว

ซื้อเตรียมไว้เลยคะ ซักเก็บจะได้มีเวลา คลอดแล้วซื้อคุนแม่คงไม่มีเวลามาซัก อีกทั้งต้องเลี้ยงลูกและเจ็บแผล

ทยอยชื้อตั้งแต่5เดือน ตอนนี้7เดือนครบทุกอย่างแล้วค่ะ เตรียมซัก8เดือน อีกเดือนนอนรอคลอดสบายๆเลยค่ะ

บ้านนี้รู้เพศลูกตอน4เดือนก็ซื้อเลยค่ะ ตอนนี้8เดือนแล้วซักของรอเตรียมคลอดเรียบร้อยละค่ะ