5 ตอบกลับ

ทางนี้เคยท้องลมค่ะ ใช้ยาเหน็บผ่านช่องคลอด ออก ผ่านมา3 เดือน ก็ท้องใหม่แล้วค่ะตอนนี้ #คุณหมอบอกว่าแล้วแต่คุณแม่ว่าพร้อมที่จะมีไหมหรือคุมกำเนิดไว้ก่อนก็ได้

ค่ะของนุพึ่งพ่านไปได้2เดือนค่ะพี่

หลังพักมดลูกสามารถปล่อยท้องต่อได้เลยคะ แต่จะท้องตอนใหน อันนี้ขึ้นอยุ่กับร่างกายและอื่นๆ หลังแท้งหรือยุติ มดลูกเปียกอยุ่จะติดไว้มาก

ถุงหลุดเองหรือเปล่าค่ะแม่ ทางนี้กังวลอยู่ค่ะ

ใช้ยา แล้วก่อหลุดเองค่ะ

พักสัก3เดือนค่ะ ระหว่างนี้กินโฟลิคไปด้วยนะคะ

เจ็บไหมค่ะ

ไม่เจ็บค่ะมีแต่ปวดจนร้องให้ค่ะ