เป็นกำลังใจให้แม่เลี้ยงเดี่ยวทุกคนคะ

เราเป็นมา5ปีแล้วคะ ช่วงเดือนแรกๆก็ทรมานมากคะ เพราะมีแต่คนคิดว่าเราไม่มีปัญญาเลี้ยงนู้นนี้นั้น แต่ปัจจุบันเรายืนได้ด้วยขาตัวเอง ทำหมดทุกอย่างที่ได้เงินเพื่อลูกเลี้ยงลูกคนเดียว ทนกับความดูถูกของชาวบ้าน ตอนนี้เราสร้างบ้านรถทุกอย่างเราทำทุกอย่างให้เขาคิดว่าคิดผิดที่ทิ้งเราไป และให้ชาวบ้านเห็นว่าไม่จำเป็นต้องเกาะสามี วันนึงเมื่อคุณเห็นหน้าลูกมองหน้าเขาคุณจะมีแรงผลักดันและยอมทำทุกอย่างเพื่อให้เขาสุขสบายไม่ลำบากแบบเรา ตอนนี้เรามีครอบครัวใหม่ท้อง2ได้22w4dแล้วจ้า สู้ๆนะตัวเอง อย่ายึดติดเพราะชีวิตคนเราไม่มีอะไรแน่นอนคิดซะว่า ศีลไม่เสมอกัน เป็นกำลังใจให้นะ

18 ตอบกลับ

เหนื่อยใจมากค่ะ ทั้งที่ยังไม่เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยว แต่คิดว่าอีกไม่นานคงจะเป็น เค้าเหมือนไม่สนใจอะไรเลย ส่วนเราก็คิดแค่ว่าจะทำยังไงให้มีเงิน ถ้าเกิดว่าเลี้ยงคนเดียว จะผ่านไปได้ไหม😞 คลอดมาก็คงไม่มีใครช่วยเลี้ยงดู เครียดไปหมดทุกอย่าง พยายามสู้ที่สุด พยายามคิดถึงเด็กน้อยๆที่ดิ้นอยู่ในท้องสุดๆ😞

VIP Member

คุณแม่เก่งมากค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่เลี้ยงเดี่ยวทุกท่านนะคะ

เป็นกำลังที่ดีให้คุณแม่เลี้ยงเดี่ยว ท่านอื่นมากเลยค่ะ

เป็นกำลังใจมาเลยค่ะ อ่านแล้วยิ้มตาม 37+2w รอเจอลูกเต็มที่เลย

สู้ๆคะ เดี่ยวทุกอย่างก็ผ่านไป

สู้นะคะ คุณแม่เก่งมากค่ะ

👍👍 เก่งมากค่ะ สู้ๆนะคะ👏

เก่งมากเลยค่ะคุณแม่

เก่งที่สุดเลยค่ะแม่

คุณแม่สุดยอดเลยค่ะ

เเม่เก่งมากเลยค่ะ