6 ตอบกลับ

ตกขาวเยอะไม่เป็นไรนะคะ แต่ถ้าสีไม่ปกติ มีกลิ่น หรือมีอาการคันและเจ็บแสบเวลาเข้าห้องน้ำร่วมแนะนำให้หาหมอนะคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ไปหาหมอมา หมอว่าไงบ้างค่ะ บ้านนี้ยังไม่ได้ไปหาหมอเลยค่ะ รอถึงวันนัดทีเดียว

เหมือนติดเชื้อเลยค่ะ ลองหาหมอดูนะคะ ตกขาวมันดูเป็นเหมือนแป้งๆ

ใช่ ขอบคุณค่ะ

คุณหมอว่ายังไงบ้างคะแม่

ตกขาวมีสีพบหมอค่ะ

ติดเชื้อค่ะ แต่ไม่เยอะ ใช่ยาสอดกับกินยาฆ่าเชื้อค่ะ

เป็นเหมือนกันเลย

เคยบอกหมอแล้ว หมอบอกเรื่องปกติของคนท้อง ต้องใส่ใจเรื่องอาหารนิดนึง บางอย่างทำให้คันและตกขาวเยอะขึ้น ส่วนสีออกเขียวๆ เพราะกินยาบำรุง ขนาดฉี่ยังเป็นสีเขียวอ่อนเลย