96 ตอบกลับ

คุณแม่แข็งแกร่งมากเลยค่ะ ดีมากๆที่พึ่งพาตัวเองได้ ขอให้น้องคลอดง่ายๆปลอดภัยนะคะแม่

ตอนจะคลอดแนะนำโทรเรียกรถโรงบาลนะคะ ตอนจะคลอดมันปวดทรมาณมาก ขี่รถไม่ไหวหรอกค่ะ

VIP Member

แนะนำให้พ่อแม่หรือญาติพาไปดีกว่าค่ะ ถึงจะเป็น single mom แต่เราก็ยังมีครอบครัวของเรานะคะ

VIP Member

สู้ๆๆนะค่ะ เราก็เคย​เป็น​ single​mom​ ค่ะ แต่เราก็ผ่านมาได้ สู้ๆนะค่ะเราเป็กำลังใจให้

แนะนำรถพยาบาล จะได้ฉุกเฉินจะไวกว่าไปเดินเรื่องเองค่ะ(อาจจะแล้วแต่ที่ด้วย)

อย่านั่งมอไซค์เลยคะ ไม่ไหวแน่ๆ เราก็ท้องแรกนั่งรถยนต์ยังลำบากเลยคะ สู้ๆๆ

ยกมือค่ะ ตอนไปคลอด เรียกรถกู้ภัยมารับ ถือกระเป๋าเตรียมคลอดรออยู่หน้าบ้าน

สู้ๆค่ะแม่ เดี๋ยวก็มีเพื่อนตัวน้อยๆมาเพิ่มเติมความสุขที่หายไปให้นะคะ😊

อันตรายนะคะคุณแม่ หาเพื่อนไปส่ง หรือไม่ก็นั่งแท็กซี่ดีกว่าค่ะ สู้ๆนะคะ

ถ้าขับมอไซต์ไป ขากลับ คุณแม่คลอดน้องแล้ว จะกลับ ยังไงค่ะ อันตรายค่ะ