96 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนเจ็บท้องแรกมันไม่ได้ออกมาง่ายๆหรอกค่ะ แต่กำลังใจสำคัญที่สุด ขอให้โชคดีนะคะและเข้มแข็งนะคะ

จริงๆก็ไม่เชิงว่าท้องแรกหรอกค่ะ ท้องแรกยุติการตั้งครรภ์ไปตอน 5 เดือน ซึ้งเลยว่าความเจ็บปวดจากการคลอดเป็นยังไง นี่คิดว่าพอเริ่มมีมูกเลือดจะรีบไปเลยค่ะ

Super Mum

แม่นั่งแท็กซี่ไปดีกว่าไหมคะ มีของเตรียมคลอดอีก พลุงพลังน่าดูเลยค่ะ อันตรายด้วยค่ะขี่รถเอง 🥺

หาเพื่อนไปส่งดีกว่าค่ะเเม่ อย่าเสี่ยงไปคนเดียวเลยค่ะ เพราะตอนปวดจะคลอดจริงๆจะปวดมากค่ะเเม่

เป็นกำลังใจให้นะคะ​ คุณแม่เก่ง​ และกำลังใจดีมากเลยค่ะ​ ขอให้คลอดน้องออกมาแข็งแรงปลอดภัย​ 🥰

อย่างน้อยก็โบกแท็กซี่ไปดีกว่านะคะ ใกล้ขนาดนี้คงไม่แพง ดีกว่าขับไปเองค่ะต้องหาที่จอดด้วย

เตรียมแค่ชุดไปกลับของเราและลูกพอค่ะ แล้วก็เอกสาร กับเงินก็พอค่ะ ที่เหลือเขาจะเตรียมไห้ค่ะ

โท1669 เลยคะแม่ นี่ก็8เดือนแล้วเลี้ยงเดี่ยว เหมือนกันคะ เตรียมตะกร้าเตรียมคลอดให้พร้อม สู้ๆคะ

อันตรายค่ะ ตอนเจ็บท้องมันเจ็บแบบต้องหยุดทำทุกสิ่งทุกอย่างเลยค่ะ เราคิดว่าไม่ปลอดภัยค่ะ

แนะนำให้นั่งแท็กซี่นะคะคุณแม่ เพราะของรุงรัง เวลากลับจาก. รพ มีน้องด้วยจะขับไม่สะดวกนะคะ

แพ็คกระเป๋าให้พร้อมตอนฉุกเฉินจะได้หยิบทัน ถึงเวลาก็เรัยกรถพยาบาลคะ รักษาสุขภาพนะคะแม่