Single mom ?

เราเป็น single mom ตั้งแต่ลูกอยู่ในท้อง ตอนนี้ได้ 17 weeks โดยไม่ได้รับความช่วยเหลือ หรือรับผิดชอบอะไรทั้งสิ้นจากตัวผู้ชายแม้แต่บาทเดียว เราเลิกกันตอนไม่รู้ว่าตัวเองกำลังมีน้อง หลังจากรู้เรื่องฝ่ายนั้นก็ไม่ได้มีท่าทียินดีอะไรกับเรา หรือแสดงความรับผิดชอบอะไรเลย ซึ่งเราก็ไม่ได้เรียกร้องให้มารับผิดชอบรึต้องการกลับมาเป็นครอบครัว ช่วงแรกน้ำหนักเราลงไป 5 กิโล เพราะเราเครียดมากและสภาพจิตใจที่ย่ำแย่จากการกระทำของคนที่เป็นพ่อของเด็กในท้องเรา แต่ตอนนี้เราเริ่มดีขึ้นเพราะมีครอบครัว มีพ่อแม่ที่เข้าใจให้กำลังใจ เราเข้าใจคำว่ารักที่ไม่มีเงื่อนไขของคนเป็นพ่อแม่ จากนี้เราก็ต้องดูแลตัวเองและรักตัวเองให้มากๆเพราะมีลูกที่กำลังจะเกิดมา เราจะทำให้ลูกรู้สึกไม่ขาดอะไรทั้งนั้น เราอยากให้กำลังใจคนที่เป็น single mom เหมือนเรา การที่เราไม่ได้มีครอบครัวที่สมบูรณ์หรือไม่ประสบความสำเร็จด้านชีวิตคู่ ไม่ได้แปลว่าเราจะทำให้เป็นครอบครัวที่สมบูรณ์ให้กับลูกไม่ได้ พยายามรักลูกและรักตัวเองให้มากขึ้น ✌️✌️❤️❤️

47 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สู้ๆนะคะ

สู้ๆนะคะ

สู้ๆค่ะ

สู้ๆจ้า

อดทนคะ

💪💪💪

❤❤❤