1 ตอบกลับ

ท้องแรกคลอดธรรมชาติเราใช้ผ้าอนามัยแบบกางเกงคะแม่ สะดวกมาก หาซื้อได้ทุกที่เลย ราคาแอบแพงแต่เราว่าใช้สะดวกคะ ท้องสองนี้ผ่าคลอดก็ซื้อแบบกางเกงเตรียมไว้คะแม่ เราว่าซึมซับกับสบายตัวพวกเลือดน้ำคาวปลาได้ดีคะ

ท้องแรกประมาณเกือบเดือนคะ ช่วงผ่าแรกๆคือมาเยอะจนหงุดหงิดเลย จะเปลืองหน่อยคะแม่ แต่ทานยาตามหมอสั่งกับดื่มน้ำร้อนขับน้ำคาวปลาออกได้ดีคะ เพราะหมอจะนัดเช็คมดลูกกับแผลหลังคลอด ท้องสองบ้านนี่เลยเตรียมผ้าไว้เยอะหน่อย