28 ตอบกลับ

VIP Member

จิบนิดเดียวพอหายอยากก็พอค่ะ อันตรายต่อน้องอยู่แล้วถ้าคุณแม่กินเยอะกินบ่อย ทำให้น้องพัฒนาการช้า แล้วอาจทำให้คุณแม่เป็นโรคเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์ด้วยนะคะ

ถ้าแม่ไม่มีปัญหาเรื่องสุขภาพ กรดไหลย้อน หรือเบาหวาน ก็พอทานได้ค่ะ แต่อย่าทานเยอะ

VIP Member

ถ้าแม่ไม่มีปัญหาอะไรกินได้นะคะ​ เราก็กินเป็นปกติ​ แต่กินไม่มาก​ กินพอหายยาก

เราก้กินนะค่ะ จิบๆเอากลืน2กลืน มันขมคอกินไรไม่ค่อยได้ กินมากกลัวเบาหวาน

เรากินค่ะ กินแบบพอหายอยาก จิบๆทีล่ะนิดทีละหน่อย .กินเยอะไม่ได้ค่ะ

พวกน้ำอัดลมมักจะมีนํ้าตาลเยอะค่ะ เสี่ยงกับโรคเบาหวาน

กินได้ค่ะ แต่ไม่ได้กินบ่อยนานๆกินทีให้หายยากสดชื่น

ได้ค่ะ แต่นานๆครั้งนะ ดื่มให้พอกายอยากดื่มก็พอ......

กินได้ค่ะแต่อย่าเยอะน้ำตาลในน้ำอัดลมมีมากค่ะ

ดื่มได้ค่ะ แต่อย่าบ่อยนะคะ ให้หายอยากพอ