8 ตอบกลับ

เรามีประสบการณ์แท้งท้องลม หลุดออกมาเอง ไม่ได้มีการขูดมดลูกแต่อย่างใด ตอนนั้นแท้งช่วงก่อนปีใหม่ ไม่ได้ไปหาหมอ และไม่ได้เอะใจเรื่องประจำเดือน เพราะหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ต เวลาผ่านได้3-4เดือน เราเริ่มเอะใจว่าทำไมประจำเดือนไม่มา ทั้งที่มันควรจะมาหลังจากแท้งได้2-3เดือน เราเลยลองซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจดู ขึ้นสองขีดจริงๆ และเรามีอาการแพ้ท้องร่วมด้วยเราเลยไปหาหมอเพื่อความแน่ใจ ปรากฏว่าเราท้องจริงๆ ติดตั้งแต่ช่วงปีใหม่ หลังแท้งได้ไม่ถึงเดือน ตอนนี้แม่ท้องได้8เดือนแล้วคะ กำหนดคลอดเดือนกันยานี้เอง😊

จ้ายินดีด้วยนะคะ😍

หมอให้พักมดลูกอย่างต่ำ 6 เดือนค่ะ ห้ามมีพสพ.ห้ามยกของหนัก แต่เรื่องมีอีกครั้งตอนไหนอันนี้แล้วแต่คนเลยค่ะ บ้านนี้ 2ปีกว่าน้องกลับมาค่ะ🥰 ตอนแท้ง แท้งไม่ครบ โดนขูดมดลูกค่ะ

ท้องธรรมชาติ แท้งธรรมชาติ เช็คภายในดูก่อนนะคะ ว่ามดลูกสะอาด ปกติดี หมอบอกหลัง ปจด เดือนต่อไปมา ก็ปล่อยได้เลยค่ะ น้องคนนี้มาเดือนที่ 4 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ทางนี้แท้งปล่อยระยะประมาณ4เดือน น้องก็มาเลยค่ะ ตอนนี้ตั้งครรภ์7เดือนกว่าแล้วค่ะ

เราขูดมดลูก หมอให้พัก 3 เดือน ปล่อยแล้วติดเลย ระหว่างพัก ห้ามยกของหนักค่ะ

เราไม่ขูดแต่คนหนึ่งบอก3 คนหนึ่งบอก6เลยสับสนนิดๆ😅😅

ได้ค่ะ แต่ต้องรักษามดลูกก่อน

ก่อนออกโรงพยาบาล เขาบอก3เดือน แต่อีกคนบอก6เดือน

3 เดือนกำลังดีค่ะแม่

ถ้าต้องการมีน้องรอรอบปจดก่อนนะคะ

ได้ขูดมดลูกมั้ยคะ