19 ตอบกลับ

ไปฝากท้องครั้งแรกตรวจได้ว่าค่าน้ำตาล 180 พอประมาณ 5 วันผ่านไปผลตรวจเลือดออกว่าเป็นธาลัสซีเมียทั้งพ่อทั้งแม่มีผลอะไรต่อเด็กไหมคะนัดตรวจใหม่วันอังคารหน้า

ยังไม่แน่ใจค่ะต้องดูวันอังคารนี้เพราะหมอนัดตรวจอีกทีนึงค่ะ

ถ้าคุณหมอจ่ายวิตามินมาแล้ว ก็ไม่ต้องทานแล้วค่ะ เพราะในวิตามินที่หมอจ่ายมีโฟลิดรวมอยู่ด้วยค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ทานถึง 3 เดือนค่ะ และเปลี่ยนยามาเป็นตัวบำรุงเลือด ในตัวยาก็มีโฟลลิกค่ะ หลังคลอดก็ยังทานค่ะ

ขอบคุนนะคะ

ขอบคุณนะค่ะตอนนี้เครียดจริงๆค่ะปวดหัวด้วยแต่ขอบคุณพี่ๆนะคะ

เราว่าลองถามหมอก่อนดีกว่าค่ะเพื่อความชัว

ขอบคุนนะคะ

ไอกินยาอะไรบางบอกน่อยท้องได้5เดื่อนแล้ว😊

TapFluencer

บ้านนี้ หมอให้ทาน โฟลิค ยันคลอดเลยค่ะ

ขอบคุนนะคะ

ทานวิตามินสำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์ก็ค่ะ

ขอบคุนนะคะ

หลังคลอดนี่ให้ต่ออีกจนลูกอายุ6เดือน

ขอบคุนนะคะ

กินได้ถึง 3เดือนเลยแม่

ขอบคุนนะคะ