3 ตอบกลับ

ที่เคยลองทำนะคะ ก่อนมื้อเช้า ทานแครกเกอร์ค่ะ ช่วยดูดซึมน้ำย่อย ลดอาการคลื่นไส้ ส่วนอาหาร อื่นๆ ก็กินได้น้อยเหมือนกันค่ะ เลยพยายามจิบ น้ำหวานบ่อยๆ นอนพักเยอะๆ และสู้ๆค่ะ เดี๋ยวเข้า3เดือนจะดีขึ้นค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่ค่อยอยากจะทานข้าวเหมือนกันค่ะ​ รู้สึกว่ากับข้าวไม่ค่อยถูกปาก​ แต่ถ้าวันไหนรู้สึกว่ากับข้าวอร่อยถูกปากจะกินเยอะมากค่ะ​ วันไหนทานข้าวไม่ได้ก็จะไปซื้อผลไม้มาทานแทน🤗

ขนมปังค่ะ บ้านนี้ช่วงไตรมาสแรกแพ้มาก เบื่อข้าว เหม็นอาหารไทย กลิ่นเครื่องเทศนี่ไม่ได้เลย พะอืดพะอม ลองพวกขนมปังดูค่ะ บ้านนี้รอดเพราะขนมปังกับน้ำหว่น