2 ตอบกลับ

เคยโดนเหมือนกันค่ะ ตอนอยู่บ้านแฟนเก่าเป็นยายของแฟน นอนมากๆเดี๋ยวก็คลอดยากตายห่าทั้งแม่ทั้งลูกบ้าง ท้องแค่นี้ลูกคงตัวเท่าข้อมือบ้าง วันๆกะจะให้เราทำแต่งานค่ะไม่ให้ว่าง ต้องตื่นก่อนเขา ต้องนอนทีหลังเขา ต้องทำงานบ้านงกๆทั้งวันไม่ต่างจากขี้ข้าเลยค่ะ เราทนอยู่ยันคลอดเพราะไม่มีที่ไป พอคลอดปุ๊บเราชวนแฟนออกมาเช่าห้องอยู่เลยค่ะ เพราะปากมาก ลูกเราไม่กินนมจากเต้าเพราะหัวนมเราสั้นเราปั๊มให้ลูกกิน ก็ไปนินทาว่านมมันเอาไว้ให้ผัวดูดอย่างเดียว จะป้อนกล้วยลูกเราตั้งแต่คลอดได้1อาทิตย์เราไม่ให้ป้อน ก็มาด่าว่าเลี้ยงลูกไม่เป็นแล้วไปเชื่อหมอมันคงโตหรอก กูนี่เลี้ยงลูกเลี้ยงหลานมาตั้งกี่คนไม่เห็นเป็นไรเราคิดในใจ ว่าทีตัวเองเป็นความดันเบาหวานจะตายห่าทีไรก็เห็นกระเสือกกระสนไปหาหมอ เบื่อมากค่ะ อยู่กันไปคงจิตเสีย

ฟังและเชื่อแค่คุณหมอคนเดียวพอนะคะ❤️