31 วีค

เรามีแมวสองตัว ผู้ 1 เมีย 1 ตัวเมียแกอยู่แต่บ้านไม่ไปไหนแต่ตัวผู้ชอบไปบ้านคนอื่นไปกัดไก่คนอื่น เพื่อนบ้านเค้าก็มาบอกกันว่าอย่างนู้นอย่างนี้ จนเราเครียด พอเมื่อคืนมีคนเอาก้อนหินมาโยนใส่บ้าน เค้าบอกว่าแมวเราไปกัดไก่เค้า ตอนนี้เราเอา เชือกมามัดไว้ คิดว่าจะให้คนอื่น อยากถามว่ามัดแมวจะเป็นอะไรมั้ยคะ กลัวลูกจะเป็นอะไร กลัวว่าสะดือจะพันลูก พอปล่อยแมวไว้ก็กลัวคนตี สงสาร ไม่รู้ทำไงดี ตอนนี้ก็รอคนมารับไปเลี้ยงอย่างเดียวเค้าบอกว่าเค้าจะเลี้ยงดูถ้าเลี้ยงได้ก็เลี้ยง เลี้ยงไม่ได้ก็จะไปปล่อย เราไม่มีทางเลือกเลย เป็นคนพม่าที่พม่าก็ไม่มีศูนอะไรทั้งนั้น เคลียด

12 ตอบกลับ

เปลี่ยนจากผูกคอล่ามไว้. เปลี่ยนมาเป็นใส่กรงดีกว่ามั้ยค่ะ

ขังกรงค่ะแม่