29 ตอบกลับ

เราก็เคยเลือดออกตลอด เดินตลาดอยู่ดีๆเลือดก็ไหล แต่ไปหาหมอ หมอตรวจดูปากมดลูกให้ พบว่ามีติ่งเนื้อที่ปากมดลูก ต้องตัดออกและตรวจชิ้นเนื้อว่าเป็นอะไร พอตัดออก ตอนนี้ไม่มีเลือดออกแล้ว แต่ งง ว่าทางโรงพยาบาลไม่ได้ตรวจเช็ดปากมดลูกให้เหรอค่ะ เพราะเราจะได้รู้สาเหตุ ว่าเลือดไหลเพราะอะไร ไม่งั้นเราก็เครียดตายเลย ไปหาโรงพยาบาลดันบอกว่าปกติ

บ้านนี้ก็เป็นจ้าไปหาหมอหมอว่ามดลูกเปิด1ซม ให้กลับมาดูอาการที่บ้านถ้าท้องแข็งถี่ทุก5นาทีหรืมีน้ำใสๆไหลออกค่อยไปใหม่จ้า

ถ้าฝากพิเศษคลีนิค ไปโรงบาลที่หมอรับฝากพิเศษประจำ เขาจะดูแลเราอย่างดี อาการแบบนี้ปบ่อยไว้อันตรายทั้งแม่และลูกน่ะค่า

ไหลขนาดนี้เอาอะไรมาปกติคะ..คนจะคลอดลูกยังไม่ไหลขนาดนี้เลยแม่เปลี่ยนโรงพยาบาลเถอะค่ะไปที่อื่นดูแม่

อันนี้คือตกเลือดไหมอ่ะ เสี่ยงชอคนะคะแบบนี้ อันตรายทั้งแม่ ทั้งเด็ก น่าจะรีบผ่านะคะ

ขอให้ปอดภัยนะค่ะ ทั่งแม่ละลูก หมอแย้มากค่ะ ปกติมีเลือด มีน้ำไสๆ ต้องนอนโรงบาลรอคลอดแล้วค่ะ พี่เรานอนรออยุ่2-3วัน กว่าจะคลอด ไม่มีเลือด แต่ปากมดลูกเปิด2เซนก่อนอยรอคลอดเลย

ไม่ใช่แล้วเด้อแม่แบบนี้ อันตรายไปไหมอะ ให้หมอดูรูปไหมคะแม่ เยอะมาก ไม่น่าให้กับบ้านนะแบบนี้

เอาให้ดูคะตอนก้มีน้ำใสๆไหลออกมาคะแต่ไม่ปวดท้องกลัวไปแล้วให้กลับอีก

หนูมีเลือดออกเเบบนี้เหมือนกันหมอให้คลอดเลยค่ะเพราะตกเลือดมาจะอั้นตรายกับเราเเละลูกค่ะ

ย้ายโรงบาลเถอะค่ะถ้าไปแล้วบอกแบบนี้คือปกติมันไม่ใช่นะคะ อันตรายทั้งแม่ทั้งลูกเลยนะคะ

ถ้าโรงบาลที่เราไปฝากบอกปกติรองไปโรงบาลอื่นดูค่ะแม่แบบนี้อันตรายมากค่ะ

แม่เป็นไงบ้างคะ เอารูปให้หมอดูเลยคะ บ้าแล้วเลือดไหลเยอะมากเลยเป็นห่วง