2 ตอบกลับ

เป็นค่ะแม่ ได้ยามาเหมือนแม่ทุกอย่างเลยพอเข้าวันที่4-5จะค่อยๆดีขึ้นนะคะ แม่ต้องสังเกตุอาการตัวเองด้วยอย่าให้แย่ลงกว่านี้ค่ะถ้าแย่ต้องรีบแจ้งหมอ วัดออกซิเจนปลายนิ้วต่ำกว่า95ก็ต้องรีบแจ้งหมอนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ของเราตรวจโควิดพร้อมตรวจตั้งครรภ์ค่ะ สรุปตั้งครรภ์ได้ 5 สัปดาห์ และทำ HI ไม่ต้องกังวลนะคะ ทานยาตามอาการ ไม่กี่วันก็หายแล้วค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆ และพักผ่อนมากๆนะคะ

ขอเราก็เจอประมาณ​ 7​ สัปดาห์ค่ะ​ ตอน​ 9​ สัปดาห์มีผื่นไปพบหมอน้องก็ปกติ​ เสียงหัวใจปกติ​ ก่อนติดโควิด​ เดี๋ยวถ้าหายหมอนัด​ 21​ เมษานี้ค่ะ​ ว่าจะขอหมออัลตร้าซาวด์ดูค่ะ