8 ตอบกลับ

ปวดแล้วหายก็ไม่น่าเป็นห่วงนะคะแต่ถ้าปวดแล้วไม่หายก็ไม่แน่ใจว่าอันตรายมั้ยแต่ละคนปวดไม่เหมือนกันค่ะแถมมีอาการท้องแข็งด้วย 12Wเองไม่น่ามีอาการท้องแข็งนะค่ะแม่

ปกติ​ก่อนท้องเราปวดหลังบ่อยค่ะ​ ชอบไปนวด​ พอท้องแล้วนวดไม่ได้ทรมารมากค่ะ​ หมอนวดที่รู้จัก​แนะนำทายาเค้าเตอร์​เพนสูตรเย็นค่ะช่วยบรรเทา​ได้ค่ะ

มดลูกน่าจะกำลังขยายตัวนะคะ แต่ถ้าปวดหน่วงๆเบ่งๆแบบเมนส์จะมาเป๊ะ นานๆ มีเลือดออกด้วยรีบหาหมอนะคะ ส่วนตัวคุณแม่ยืนนานเดินเยอะรึป่าว

ปวดหน่วงๆแต่ไม่มีเลือดไม่ค่อยน่ากลัวค่ะ แต่ท้องแข็งบ่อยโดยที่อายุครรภ์ยังไม่มากแอบน่าเป็นห่วงนิดนึงนะคะ หาคุณหมอดีกว่าค่ะ

เป็นค่ะ ปวดหลัง ปวดเอว แบบ อยากบิดขี้เกียจก้ไม่ได้ ท้องก้ปั้นบ่อยค่ะ

มดลูกขยายรึเปล่าค่ะ

มดลูกขยายตัวจ้า

พบหมอคะ