12 ตอบกลับ

ถ้าจไม่ได้ตอนฝากท้องกับผู้ช่วยหรือพยาบาลบอกเค้าว่า จำประจำเดือนไม่วันสุดท้ายไม่ได้ พออายุครรภ์เริ่มเยอะเดี๋ยวหมออัลตราซาวด์ดูขนาดลูกเดียวบอกวันกำหนดคลอดให้คะ เราคนนึงจะไม่ได้เลย เราปล่อยมาตลอดพอท้อง จำประจำเดือนวันสุดท้ายไม่ได้คะ

ใช่ค่ะ ต้องให้หมอตรวจและคำนวณวัน หรือไม่ก็คำนวณในแอพนี้ก็ได้ค่ะ ถ้าเราจำวันที่ประจำเดือนมาได้ แค่ถ้าจำวันที่ไม่ได้หมอก็จะคำนวณคร่าวๆและอาจจะดูจากผลซาวด์ด้วยอะไรแบบนี้มั่งคะ

ของเรามาวันแรกครั้งสุดท้าย30มกรา ตอนนี้8วีค+3 จ้า น่าจะประะมาณกัน ไปฝากได้เลยจ้าจะได้ยาบำรุงมาทาน

โอเครค้าบ

ถ้ามาปลายมกรา ตอนนี้ก็น่าจะเข้าเดือนที่ 2 แล้วค่ะ

ของเรามาล่าสุด2มกราคมตอนนี้ท้องใด้12+4วีคเเล้วค่ะ

รีบไปฝากท้องเลยจ้าแม่

ไปฝากท้องได้เลยจ้า

Super Mum

รีบไปฝากครรภ์ค่ะ

ขอบคุณค้าบ

ไปตรวจจ้า