ตั้งครรภ์

เราพึ่งจะรุ้ตัวว่าท้องตอน 4 เดือนยังไม่ฝากท้องเลยค่ะ ลูกจะเป็นไรไหมค่ะ แล้วท้องก่อนแต่งด้วย แฟนเหมือนจะไม่รับผิดชอบ เราควรทำไงดีค่ะ

48 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ฝากคะทัน

รีบไปฝากจ้าแม่

รีบไปฝากเลยค่ะแม่

ก่อนอื่นไปฝากท้องก่อนค่ะ คุณหมอจะได้ซาวน์ดูความผิดปกติให้ และรับยาบำรุงมาทาน ส่วนเรื่องทางครอบครัวค่อยๆแก้ปัญหาไปค่ะ สู้ๆนะคะ

VIP Member

เราก็ฝากตอน4เดือนค่ะ ถ้าย้อนเวลากลับไปได้จะรีบไปฝากตั้งแต่แรกๆเลย ถามว่าอันตรายมั้ยก็ไม่ได้อันตรายขนาดนั้นค่ะ แต่ต้องได้กินยาบำรุงจากหมอ เพราะบางทีอาหารที่เรากินก็ไม่เพียงพอต่อลูก อย่าคิดมากนะคะ ไม่ดีต่อลูก

VIP Member

อันดับแรกคือควรไปฝากครรภ์ก่อนเลยค่ะแม่..

VIP Member

เป็นแน่นอนคะถ้าไม่รีบฝากรีบบำรุงหรือตรวจเลือดคุณแม่ ถ้าคุณแม่มีพาหะต่างๆ ลูกไม่แข็งแรงแน่นอ

รีบฝากเลยจ้า