8 ตอบกลับ

เราก็เป็นเหมือนกันค่ะตอนหลังไข่ตก จะปวดท้องหน่วงๆ แล้วมีปวดเหมือนปวดอึ๊ด้วยอ่ะค่ะอธิบายไม่ถูก แต่จำได้ว่าปวดมากๆๆ แต่ตอนนั้นไม่ได้คิดว่าตัวเองจะท้องเลยค่ะ คิดแค่ว่าเมนส์น่าจะกำลังมา แต่ก็ลองตรวจดูหลังจากเมนส์มาช้าไปเกือบเดือน ตอนนี้ก็ 6 เดือนแล้วค่ะปวดนี่นั่นคลอด

ปวดท้องหน่วงๆหลังไข่ตก ไม่น่าจะเป็นอะไรมากค่ะ ของเราถ้าวันไข่ตก เราจะรู้สึกหน่วงท้องน้อยมาก เดินก็เจ็บมาก เจ็บหัวนมด้วย ปกติเราก็จะทำการวันที่เราหน่วงท้องน้อยเลย ตอนนี้ตัวเล็กอยู่ในพุงสามเดือนแล้วค่ะ

ปวดค่ะ ปวดท้อง จี๊ดๆ หลังไข่ตก แค่นั้นไม่พอนะคะ ปวดหลังด้วย อาการจะคล้าย ๆ ประจำเดือนจะมา แต่ก็ไม่มา เลยทำให้สับสนว่า ประจำเดือนจะมาหรือลูกจะมากันแน่ แนะนำให้ลองไปตรวจดูนะคะ

คิดว่าไม่น่าจะอันตรายนะคะ รออีกสักหน่อยแล้วค่อยหาที่ตรวจครรภ์มาตรวจดูก่อนก็ได้ค่ะ ถ้าสมมติว่าตรวจแล้วไม่ขึ้นสองขีด แต่ก็ยังปวดอยู่ค่อยไปหาหมอก็น่าจะทันค่ะ

ก่อนจะรู้ตัวว่าท้อง เรารู้สึกปวดปวดท้องหน่วงๆหลังไข่ตก รู้สึกเหมือน ประจำเดือนจะมา แต่ก็ไม่มา ก็เลยรอจนห้าวันก็ตรวจเลยค่ะ

คิดว่าไม่เป็นอันตรายมากค่ะ จะอันตรายเพราะปวดแล้วไม่มีแรงไปกระแทกนู่นนี่นั่น หรือลื่นสะดุดล้มอะไรนี่แหละค่ะ

VIP Member

เป็นไปได้ว่าฮอร์โมนกำลังเริ่มเปลี่ยนค่ะ ถ้าช่วงๆข่ตกมีการทำการบ้าน ก็อาจจะมีลุ้นเลยค่ะอาการแบบนี้

วันนี้เริ่มตัวอุ่นๆเพลียๆเหนื่อยๆค่ะ เรากินพาราได้ไหมค่ะ

VIP Member

หลังไข่ตก 14 วันตรวจเลยค่ะ มีโอกาสลุ้นสูงค่ะ