5 ตอบกลับ

ยังไม่หมดหวังหรอกจ้า แฟนเราเมื่อก่อนหนัก118กิโล ไม่ท้องมา7ปีเต็ม พอแฟนลดความอ้วนกินอาหารบำรุงและเดินออกกำลังกายทั้ง2คนทุกเช้า ก็ติดลูก แต่เราแท้งลูกตอน9week หลังจากขูดมดลูก รอบนี้ก็เหมือนมีแววจะติดลูกใหม่ กำลังลุ้น

เคล็ดลับลดความอ้วน ไม่ทานอาหารมีน้ำตาล ไม่ทานจำพวกแป้งเนื่องจากแป้งเมื่อเข้าสู่ร่างกายแล้วก็จะเปลี่ยนเป็นน้ำตาล

เราน้ำหนัก 80-81 ตอนก่อนท้อง และตอนนี้ท้องจะ 32 วีคแล้วค่ะ น้ำหนักขึ้นมา 5-6 โล คนอ้วนสามารถท้องได้ค่ะ แต่ต้องควบคุมน้ำตาล ความดันให้ปกติ ถ้ายังพอมีเวลา แนะนำให้ออกกำลังกาย และควบคุมน้ำหนักอีกสักหน่อยน่าจะดีค่ะ ^^

ขอบคุณนะคะ​ เห็นคอมเม้นดีๆให้กำลังใจแบบนี้หายเครียดเลยค่ะ😊

VIP Member

พี่ที่ทำงานหนัก 85 ค่ะ ท้องได้ปกติ (อาจจะบางคนที่ไม่มีโรคอย่างอื่นร้ายแรง) แต่ต้องคุมอาหารไม่ให้เยอะกว่านั้น เสี่ยงเบาหวานสูงมาก ถ้าลดจะดีกว่า น้ำหนักเยอะ ข้อเสียก็เยอะตามน้ำหนัก เสี่ยงต่อเด็กด้วยค่ะ

เราค่ะ ก่อนท้องหนัก 96 ไม่มีโรคประจำตัว ตอนนี้ 12 วีค น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ พบหมอแล้วปกติดี ควบคุมอาหารการกินหน่อย แต่ไม่ต้องเครียดนะคะ สู้ๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ​ ปรึกษาหมอแล้วเหมือนกันค่ะ​ ปกติดีทุกอย่างระหว่างน้องยังไม่มาก็พยายามออกกำลังกาย​ งดน้ำตาล​ งดแป้งค่ะ​ ❤️

ถ้าตั้งครรภ์แล้วแม่มีน้ำหนักเยอะเสี่ยงเบาหวาน ความดัน รกเสื่อมก่อนกำหนดค่ะ

งั้นเราคงต้องล้มเลิกควาทคิดที่จะมีลูกแล้วสิคะ​ กรรมพันธุ์​เราเปนคนตัวใหญ่​น้ำหนัก​ตัว​เยอะ​ ลดได้ก็ไม่เคยน้อยกว่า70😭😭