11 ตอบกลับ

ไม่ต้องคิดมากน่ะค่ะเราเองก็โดนทักบ่อยค่ะ เพราะท้องเราเล็กมากแต่น้ำหนักเราตามเกณฑ์ตลอด ตอนนี้เรา8เดือนกว่าแล้วก็ยังมีคนทักเรื่อยๆ ไม่คิดไม่สนใจจะดีต่อสุขภาพลูกน่ะค่ะไม่มีพยาบาลคนไหนรู้ดีเท่ากับหมอที่เราฝากท้องด้วยหลอกค่ะ เพราะวันนี้เราก็มารับเลือดที่ รพบ เหมือนคุณแม่แหล่ะค่ะ ส่วน ท้องเราถึงจะเล็กแต่น้ำหนักได้มาตรฐานก็ดีที่สุดแล้วค่ะ

เชื่อตามที่อัลตราซาวนด์มาดีที่สุดค่ะ 7เดือนเหมือนกัน น้ำหนักไม่ขึ้นเลย หมอซาวด์ดูก็บอกว่าน้องเกณฑ์ตามมาตรฐาน ดิ้นเก่ง แข็งแรง แต่เราตัวเล็กอยู่แล้ว รวมทั้งยังท้องแรกด้วย กินเข้าไปลงลูกหมดเลย ไม่เข้าแม่เท่าไร หมอบอกแบบนี้ สู้สู้นะคะ ไม่ต้องกังวลไป✌✌

เชื่อตามเครื่องซาวด์ดีกว่าคะ เราก็ท้อง7เดือนมีแต่คนบอกท้องเราเล็กเราท้องแรกด้วยมีแต่คนบอกท้องสาวเลยเล็กแต่ซาว์ดหมอบอกลูกน้ำหนักดีกว่าเกณท์อีกคะแล้วลูกก็ตัวใหญ่ขยับทีเราเจ็บท้องเลยคะ😂

VIP Member

ของเรา7เดือนเหมือนกันคะหมอทักว่าทัองเล็กจนส่งเราไปซาวน้อง พอซาวต่ำกว่าเกณฑ์เราเคลียดมากคะหมอนัดซาวทุกอาทิตย์ และเร่งกินนมวันละ1ลิตร ไข่2ฟอง

อย่ากังวลเลยค่ะ นี้ท้องแรกเล็กมากแต่น้องออกมา3,500กรัมค่ะ จนเตียงข้างๆทักว่าท้องเล็กแต่ทำไมลูกตัวใหญ่จัง

VIP Member

ทำใจให้สบายค่ะ​ คลอดออกมาน้ำหนักเยอะกว่าตอนที่ซาวด์เกือบทุกคน

มันก็น่าจะเล็กแหละค่ะเพราะคุณเลือดจาง

5เดือนแล้ว นน แม่ยังไม่ขึ้นหมอบ่นตลอด

เชื่อหมอคะ อย่าเชื่อคนอื่น

VIP Member

เชื่อตามหมอซาวด์ดีกว่าค่ะ