11 ตอบกลับ

บ้านนี้อีก 1 อาทิตย์ครบ 7 เดือน ก็นอนหงายตลอดค่ะ เราฝากเอกชน ปรึกษาคุณหมอบอกนอนท่าที่สบายที่สุดค่ะ ไม่เห็นคุณหมอบอกว่าห้ามนอนท่านั้น ท่านี้เลยค่ะ มีแต่บอกห้ามเดินเยอะ ซาวด์ดูทุกเดือนลูกปกติ แข็งแรง ดิ้นดีค่ะ

บ้านนี้จะเข้า 7เดือนแล้วชอบนอนหงายเหมือนกันค่ะ แต่หมอแนะนำว่านอนตะแคงดีกว่า เด็กจะหายใจสะดวกไม่อึดอัดทั้งแม่ทั้งลูก และลดการกดทับเส้นตรงเอวของแม่ด้วย บ้านนี้นอนหงายจนปวดเอวเลยค่ะ อันตรายเพราะปวดตรงเส้น

ไม่เป็นอะไรค่ะแม่ เลือกนอนท่าที่เรานอนแล้วหลับสบายไม่อึดอัดนะคะ นี่ไม่ค่อยนอนตะแคงเลยค่ะหายใจไม่ออก นอนหงายอย่างเดียวน้องออกมาแข็งแรงปลอดภัยค่ะ

19 w นอนหงายเหมือนกันค่ะมีตะแคงซ้ายบ้างแต่ส่วนใหญ่นอนหงายมันไม่อึดอัดรู้สึกสบายแต่ก็แอบกังวลเหมือนกันว่าจะเป็นอะไรไหม

TapFluencer

30+4 ก็ยังนอนหงายนะคะ นอนได้ทุกท่าที่มันสบาย หมุนไปหมุนมาหาท่านอนไหนสบายสุด หลับง่าย เอาท่านั้นเลย ช่วงนี้นอนไม่ค่อยหลับ

นอนหงายจนคลอดเลยค่ะ พยายามนอนตะแคงแล้วมันเจ็บหน่วงๆ ด้านข้างค่ะยิ่งท้องโตยิ่งเจ็บ พอนอนหงายแล้วนอนสบายค่ะ

ไม่เป็นไรนะคะ เพราะตอนรอคลอดก็นอนหงายอย่างเดียวเลยค่ะ ตอนเราท้องเราก็นอนหงายตลอดค่ะ

นอนได้ค่ะ แต่นานๆค่ะพี่ เพราะส่วนมาก หมอจะไม่ให้นอนเพราะรก เด็กจะติดสันหลังค่ะ

นอนตะแคงแล้วมันจุกตรงซี่โครง นอนหงายก้กลัวลูกหายใจไม่ออกเพราะท้องเล็กทำไงดีคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้30w4d ยังชอบนอนหงาย

ใช่คะ แม่บ้านนี้ก็นอน แต่ไม่นาน