8 ตอบกลับ

ย้อมเพราะไม่รู้ว่าคนท้องห้ามย้อมใช่ไหมคะ จริง ๆ ในแอพนี้มีบอกหมดนะ ว่าคนท้องกินอะไรได้ อะไรควรงด อะไรควรเลี่ยง กิจกรรมที่ทำได้ห้ามทำ ลองเล่นแอพดูค่ะ เราตอนท้องก็ไม่รู้อะไรเลย อาศัยอ่านจากแอพนี้แหละ

TapFluencer

ควรเลิกไปก่อนนะคะ สงสารตัวเล็ก อย่าเพิ่งกังวลมากเกินไป ส่งผลกับเด็ก แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่ควรนะคะ กลิ่นสารเคมีเอย น้ำยาที่ซึมเข้าร่างกายส่งผลทั้งนั้นค่ะ

จริงๆก็ย้อมได้นะคะแค่ในตัวสารสีย้อมผมมันมีสารเคมีเยอะมาก เวลาสูดดมเวลาย้อมเข้าไปสามารถตกถึงลูกได้ ควรลีกเลี่ยงดีกว่านะคะช่วงท้อง

ย้อมได้นะคะ ไม่ได้ห้าม แต่บ่อยไปก็ไม่ดีมั้งคะ ถ้าแม่ไม่สบายใจหยุดย้อมไปก่อนไหมคะ ถือว่าพักเส้นผมด้วย

ย้อมได้ค่ะ แต่ไม่ใช่บ่อยๆค่ะแม่ มันจะกลายเป็นสารเคมีสะสมแล้วลงไปถึงลูกได้ค่ะ

TapFluencer

แล้วทำไมแม่ย้อมบ่อยจังเลยล่ะคะ😂 คนท้องย้อมผมได้ แต่ไม่ควรบ่อยนะคะแม่

VIP Member

แล้วแม่รู้มั้ยคะว่าการย้อมผม มันส่งผลต่อลูก

ย้อมผมสูดดมสารเคมีไปแล้วกี่ครั้งคะแม่