มีเลือดออก ขณะตั้งครรภ์

เราท้องได้5 วีค ไม่มีอาการปวดท้องไดๆ อยู่ๆก็มีเลือดไหลออกมา แรกไแค่เปื้อน กกน ผ่านไปสักพักใหญ่ๆ เริ่มเยอะขึ้นๆ จนล้นผ้าอนามัย ตัดสินใจมา รพ ทันที มาถึงคือเปลี่ยนผ้าอนามัยไป2 รอบแล้ว เริ่มปวดหน่วงๆตรงท้องน้อย หมอทำการตรวจอันตร้าซาว ไม่เจอเด็ก เลือดยังไหลไม่หยุด ขณะที่เปลี่ยนผ้า อนามัยเรารู้สึกว่ามีก้อนอะไรสักอย่างไหลออกมา แบบเยอะพอสมควร เรายังไม่ได้พบแพทย์ หลังจากพบแพทย์แล้ว เขายังไม่ด่วนสรุป ว่าหลุดไปหรือยัง หมอให้แอดมิด นอนดูอาการต่อ เราก็ภาวนาให้ลูกอยู่กับเรา #ฝากเตือนแม่ๆดูแลตัวเองกันด้วยนะคะ #อย่าชะล่าใจนะคะ