9 ตอบกลับ

เป็นคนธาตุหนักอยู่แล้วตั้งแต่ก่อนท้องรึเปล่าคะ​ลองกินน้ำลูกพรุนดูค่ะทานเป็นลูกก็ได้ก่อนนอนวันละ2-3ผลตอนเช้าตื่นมาทานน้ำก่อนเลย1แก้ว​ ถ้าถ่ายไม่ออกนานๆบอกหมอให้หมอจัดยาระบายให้ได้นะคะ​ ท้องผูกนานก็ไม่ดี​ ขนาดเราถ่ายปกติหลังคลอดนะท้องผูกกว่าจะดีขึ้นหลายเดือนเลย​

โยเกริต์น้ำตาล0% น้ำเปล่าเยอะๆตื่นนอนเช้านิดนึง แล้วลองไปนั่งห้องน้ำค่ะ สัก5-10นาที จะเห็นผลใน2ถึง3วัน ถ้าร่างกายชินแล้วมาทุกวันแน่นอนค่ะแม่

ยืนยันอีกเสียง ว่าน้ำเปล่าดีจริงค่ะตื่นนอนเช้าๆลุกขึ้นมากินน้ำก่อนเลยค่ะ แต่ต้องใช้เวลาหน่อยนะคะคุณแม่

แม่ลองโยเกิร์ต ถั่วเขียวต้ม แอปเปิ้ลเขียวรึยังคะ เราถ่ายทุกวันเลยค่ะ แม่ลองดูนะคะ

ยินดีค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ😀

TapFluencer

ดีท้อกคนท้องทานได้ค่ะลองดูตัวนี้ค่ะ ซื้อในแอพส้ม รีวิวเยอะมากๆค่ะ

กินตัวนี้ยุเหมือนกันค่ะแม่ กินได้5วันแล้วก้ยังไม่ถ่ายค่ะ😂😂😂 แต่เค้าแนะนำว่ารอประมาน7-14วันเห็นผล ตอนนี้กินวันละ2ซองเช้าเย็นเลยค่ะ ถ้าตัวนี้ยังไม่เห็นผลอีกคงต้องไปให้คุณหมอสวนแล้วค่ะ😫😫

บ้านนี้กินน้ำเปล่าค่ะกินเยอะๆเลยไม่กินน้ำหวานถ่ายทุกวันเลยคะ

เราทานตัวนี้อยู่ค่ะ คนท้องทานได้ ถ่ายตอนเช้า🫠

ขอบคุณค่ะแม่ เด่วไปซื้อมาลองค่ะ🙏🏻❤️

โยเกิร์ตช่วยได้มากๆเลยค่ะลองมาแล้ว

ลองทานโยเกิร์ตและดื่มน้ำเยอะๆค่ะ