อยากระบาย

เราท้องแล้วพ่อเด็กไม่ยอมรับบอกว่าไม่ใช่ลูกเขา ตอนแรกตัดสินใจจะเอาออกเพราะไม่พร้อมกินยาเบนโลไป5ขวด แล้วไม่ได้กินต่อ ตอนนั้นท้องได้เกือบเดือน แล้วมีวันหนึ่งเราปวดท้อง เลยไปหาหมอ แล้วซาวด์ดูท้อง ครั้งนั้นทำให้เราตัดสินใจหนักมากว่าจะเก็บไว้ดีไหม เพราะเราเห็นหัวใจน้องเต้นในท้องเรา พอตัดสินใจเอาเด็กไว้ ก็พยายามบำรุงทุกอย่าง แต่มีสิ่งหนึ่งที่กังวลมากกว่าท้องไม่มีพ่อ คือไม่รู้จะบอกพ่อกับแม่ยังไง เราไปฝากท้องตอนน้องได้17w พอฝากเสร็จเราโทรไปบอกแม่ว่าเราท้อง พอได้บอกแล้วทุกอย่างที่คิดเองทั้งหมดหายไปในพริบตา โล่งมากกกก ครอบครัวให้กำลังใจเราดีมาก ทุกวันนี้เราไม่คิดอะไรซักอย่างนอกจากเรื่องลูกและครอบครัว ส่วนผู้ชายเลวๆคนนั้นเราบล๊อกทุกทางไม่มีทางติดต่ออีก เราไม่สนใจใครว่าเราจะท้องไม่มีพ่อหรือยังไง เพราะทุกวันนี้ทำเพื่อลูกแล้ว

31 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

VIP Member

สู้ๆนะคะเพื่อลูก

เก่งที่สุดค่ะแม่

สู้ๆนะคะคุนแม่

สู้ๆนะคะคุณแม่

เก่งมากค่ะแม่

สู้ๆนะค่ะ👶❤️

สู้ๆค่ะ