9 ตอบกลับ

ปกติต้องได้ 37 ก่อนถึงจะสามารถคลอดได้นะคะแม่ 35 ท้องยังไม่ลดค้า ทางโรงพยาบาล เขาไม่ให้ใบซาวน์หรือคะ เราสามารถไปซาวน์ที่คลีนิคข้างนอกได้นะคะ

ใกล้มากค่ะแม่ ลุ้นทีเดียวตอนคลอดค่ะ

ต้องให้ใบซาวทุกรอบนะคะ แต่เขาจะติดไว้กับสมุดสีชมพูไม่ได้ให้กับเราเอง แต่ถ้าไม่ได้เป็นรูปก็ได้เป็นตังหนังสือ ดูน้ำหนักน้องได้เหมือนกัน

งั้นคงอีกนานเลยค่ะเค้าซาวไตรมาสล่ะครั้ง ไตรมาส3ก็ช่วง37วีคเลย

คุณแม่ท้องที่5 คุณแม่ไปฝากครรภ์ หมอว่าอะไรไหมค่ะ พอดีจะไปฝากท้องที่3กลัวหมอว่าทำไมท้องเร็วจัง อายุแค่22 มีลูก3แล้ว

ไม่ค่ะ แค่แนะนำให้ทำหมั่นเพราะเสี่ยงตกเลือดค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกคลอดตอน34สัปดาห์ท้องสองคลอด36+1ตอนี้ท้องสามได้32+2แล้วค่ะอึดอัดมาก

อดทนรอให้ได้สัก37ก่อนนะแม่ ยิ่งอยู่ในท้องนานๆยิ่งแข็งแรงค่ะ

รอน้องอีกหน่อยค่ะแม่✌🏻✌🏻

ซาวที่คลินิกได้ค่ะ

36+2อยากแตกละ

อิอิ รอเลือดพร้อมด่วย เลือดจาง

Super Mum

สู้ๆจ้า