สอบถามค่ะ เราควรไปหาหมอที่ห้องฉุกเฉินวันนี้เลยไหมคะ

เราท้อง 13 week ท้องแรกค่ะ มีอาการเจ็บคอ ส่องคอดูปรากฏว่าโรคเดิมๆ ทอนซิลอักเสบเป็นตุ่มหนองค่ะ เช้ามามีไข้ เค้าก็เช็ดตัว ดื่มน้ำอุ่น และนอนพักค่ะ ไม่ได้กินยา ตกเย็นอาการยังไม่ดีขึ้น มีปวดหัวเพิ่มขึ้นมาด้วยค่ะ แล้วก็ปวดหูร่วมด้วย คงเพราะเจ็บคอ เราอยู่บ้านคนเดียวเพราะพ่อแอดมิทอยู่ที่ รพ. สามีไปต่างจังหวัด เราควรไปหาหมอที่ห้องฉุกเฉินวันนี้เลยดีไหมคะ หรือทนรอไปพรุ่งนี้ดีกว่า ลูกจะติดไข้ไม่สบายไปด้วยไหมคะ วันอาทิตย์คลินิคฝากครรภ์ปิด เราไปหาหมอทั่วไปได้ไหม หรือต้องให้หมอฝากครรภ์สั่งยาคะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

2 ตอบกลับ

ไป รพ หรือ คลินิก ประจำที่เปิดก่อนค่ะ เดี่ยวหมอจะให้คำแนะนำกับคุณแม่นะคะ หายไวๆค่า

หาหมอด่วนค่ะ