6 ตอบกลับ

โดนไปเมื่อวานค่ะ 1เข็ม ยากิน เกือบโดนแอดมิด เเต่กลับมาก็คิดว่า พอถึงกำหนดลูกจะคลอดยากไหม เพราะจากคนรอบข้างโดนยาระงับจากจะคลอดเองเปลี่ยนไปผ่าหมดเลย

ถ้ามดลูกเราบางก็คลอดเองได้ค่ะแม่ ถ้าแม่ๆคนไหนหนา จะได้ผ่า

เรากินทั้งกิน ทั้งฉีดยาระงับคลอด ตอน 30 wk++ ท้องสองค่ะ ปากมดลูกเปิด 2 ซม. ตอนนี้ได้ 36 wk++ ก็ลุ้นทุกๆวัน เหมือนกันค่ะ ท้องแรกก็คลอดก่อนกำหนดด้วย

บ้านนี้ท้องแรกคลอด38+5กว่ามดลูกจะเปิดเป็นวันเลยค่ะอีแม่นอนปวดท้องแบบสุดๆ

คลอด38+5 ค่ะ เจ็บท้องคลอดเกือบ2วัน ปากมดลูกเปิดได้แค่5เซน หมอเจาะน้ำคล่ำถึงคลอดค่ะ

บ้านนี้กินตั้งแต่17วิคตอนนี้36+5พึ่งได้หยุดกินค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

ขอบคุณคร้าาาา

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

ขอบคุณคร้าาา