2 ตอบกลับ

อืมถ้าเลือกคลอดร.พที่เข้าร่วมประกันสังคมก้อไม่เสียอะไรแต่เงินประกันสังคมก้อจะไม่เหลือใช้เลยคือพุดง่ายๆเค้าหักกินเงินประกันสังคมเราหมดเลยทางร.พอ่ะค่ะทางที่ดีแนะนำคุนแม่ไปคลอดร.พรัฐบาลดีกว่าค่ะคือจ่ายเงินสดแทนค่าคลอดไม่ถึงหมื่นค่ะ5000/6000พอคลอดแล้วก้อไปเดินเรื่องเอาเงินประกันสังคมจะได้รับเต็มๆเลยค่ะหักค่าคลอดแล้วเงินยังเหลือไว้ให้ค่าโน้นนี้นั้นลุกค่ะ

ก็ขึ้นอยู่กับว่าแม่ผ่าคลอดหรือคลอดเองคะ แม่บ้านนี้หมดไป11000คะคลอดเองแต่อยู่ห้องพิเศษ3คืนคะ